สมัครฮอลิเดย์ ช้างศึกU-18 เรียกนักเตะรายงานตัวก่อนลุยศึกชิงแชมป์อาเซียน

สมัครฮอลิเดย์

ทัพช้างศึกยู18 เข้ารายงานตัวก่อนเก็บตัวที่เกียรติธานี คันทรี คลับ เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนลุยศึกชิงแชมป์อาเซียน

สมัครฮอลิเดย์ เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2560 เวลา 10.00 น. นักฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี เดินทางมารายงานตัว ณ ที่ทำการสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ก่อนเดินทางไปเก็บตัว ที่ เกียรติธานี คันทรี คลับ ระหว่างวันที่ 31 กรกฎาคม – 10 สิงหาคม 2560

การรายงานตัวครั้งนี้ นำโดย มาร์ค อลาเบดร้า ปาลาซิโอส หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี และ อูริโอล อัลกาซาร์ กอนซูเอโล ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน โดยมีนักกีฬาเดินทางมารายงานตัวทั้งหมด 30 คน โดยส่วนที่เหลือจะเดินทางมาสมทบทีหลังเนื่องจากติดภารกิจรับใช้ต้นสังกัด

สำหรับการเก็บตัวรอบนี้ ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี จะทำการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษ กับ ทีมชาติกาตาร์ U18 ทั้งหมดสองนัดในวันที่ 8 และ 10 สิงหาคม 2560

สำหรับรายชื่อนักฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี มีดังนี้

1. นายกิณตพัชห์ มันปาติ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน
2. นายพิพัฒน์ แสงวงศ์ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน
3. นายปกเกล้า มีสติ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน
4. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรชลบุรี เอฟซี
5. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรชลบุรี เอฟซี
6. นายพีรพัฒน์ จำปาแก้ว สโมสรชลบุรี เอฟซี
7. นายชัยวัฒน์ วีระกิจพานิช สโมสรชลบุรี เอฟซี
8. นายนิติธร ศรีประมาณ สโมสรชลบุรี เอฟซี
9. นายนิธิ ศิริจันทร์ สโมสรชลบุรี เอฟซี
10. นายกฤสรินทร์ ชิณะศรี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
11. นายพานุวัฒน์ สมใจ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
12. นายภูวนาท เรืองศรี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
13. นายสุรบดี ราษฏ์เจริญ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
14. นายธรรมชาติ วรรณทรัพย์ศิริ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
15. นายรชานนท์ มะหะหมัด สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
16. นายวรุฒ วงศ์สมศักดิ์ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
17. นายศุภณัฐ ทรวดทรง สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
18. นายนราวิชญ์ เก้าสันเทียะ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
19. นายธีรภัทร เลาหบุตร สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
20. นายสุทธิพงษ์ พิศาลทรัพย์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
21. นายกิตติพงษ์ สุปัญญา สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
22. นายยุทธพิชัย เลิศล้ำ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
23. นายศราวุฒิ มั่นจิตร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
24. นายพีรพัฒน์ ขมิ้นทอง สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
25. นายปัญญวัฒน์ นิสังรัมย์ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
26. นายสุริยะ ใจสุข โรงเรียนอัสสัมชัญ ศีราชา
27. นายวุฒิชัย คุ่มเคี่ยม โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
28. นายอานนท์ ประสงค์พร โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี
29. นายกิตติพงษ์ แสนสนิท สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
30. นายดนุสรณ์ สมชอบ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
31. นายโชคอนันต์ สายมาอินทร์ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
32. นายพงศกร สาลี สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
33. นายณธกรณ สร้อยทอง สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
34. นายธนวรรธน์ เอื้อธนไพศาล สโมสรบีซีซี เอฟซี
35. นายจตุรพัช สัทธรรม สโมสรบีซีซี เอฟซี
36. นายกิตติ กินโนนกอก สโมสรบีซีซี เอฟซี
37. นายปภาวินท์ ทิพรักษ์ สโมสรบีซีซี เอฟซี
38. นายสันติภาพ แย้มแสน สโมสรบีซีซี เอฟซี
39. นายภาคิน วิเศษชาติ สโมสรอยุธยา เอฟซี
40. นายคีรอน อ้อนชัยภูมิ โรงเรียนเทพศิรินทร์
41. นายดุษิต ไชยตาแสง โรงเรียนหนองโพวิทยา